A SECRET WORLD
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

NHỮNG VẤN ĐỀ MỚI TRONG PHIÊN BẢN 0.3.2 IKARIAM NÀ

Go down

NHỮNG VẤN ĐỀ MỚI TRONG PHIÊN BẢN 0.3.2 IKARIAM NÀ Empty NHỮNG VẤN ĐỀ MỚI TRONG PHIÊN BẢN 0.3.2 IKARIAM NÀ

Bài gửi by ht2215 Thu Nov 05, 2009 2:25 pm

ở những thông báo khi ấn vào v.0.3.2 thì câc bạn đã thấy thêm một số tính năng mới. nhưng ko rõ ràng, mình up một số cái mới lên để các bạn thấy rõ ràng hơn.
1_làng Barbarian: làng này chỉ một số hòn đảo mới có, dùng để test quân sự đánh dc 10 lần liên tục thì phải, cấp độ thành và quân sẽ tăng lên ở những đợt sau:
vị trí trên đảo:
NHỮNG VẤN ĐỀ MỚI TRONG PHIÊN BẢN 0.3.2 IKARIAM NÀ LANGBARBARIAN

2_đóng góp kỳ quan: Trên mỗi hòn đảo đều có 1 kỳ quan và có những hỗ trợ đặc biệt khác nhau. ta up những kỳ quan này sẽ dc hưởng một phần, có thể giúp ta dc thêm cái gì đó mà kỳ quan đảo đó hỗ trợ, cấp cao nhất là up lên 5 , hình như cái này còn phụ thuộc vào thần điện và các tu sỹ
NHỮNG VẤN ĐỀ MỚI TRONG PHIÊN BẢN 0.3.2 IKARIAM NÀ Nggpkquan

3_Thần điện: là một nhà mới có cho dân vào làm tu sỹ , số tu sỹ càng đông thì càng tăng đức tín của nguời dân trên hòn đảo, và nhận dc nhiều ảnh huởng của kỳ quan trên đảo(cái nì đang test mới suy đoán vậy )
NHỮNG VẤN ĐỀ MỚI TRONG PHIÊN BẢN 0.3.2 IKARIAM NÀ Thnin

4_nghiên cứu: giờ nó ko hiển thị bao nhiêu ngày hay bao nhiêu phần trăm nghiên cứu, mà nó đưa ra điểm nghiên cưu, khi đạt đuợc số điểm cần của một nghiên cứu gì đó thì mình có thể mua nghiên cúu đó, như ở đây tớ mới dc hơn 200k điểm nghiên cứu còn , nhưng cái cần nghiên cứu hiện tại của tớ toàn 500k trở lên hic hic bao giờ mới dc đây huhuu
NHỮNG VẤN ĐỀ MỚI TRONG PHIÊN BẢN 0.3.2 IKARIAM NÀ Nghincu

5_ Tường thành: giờ tuờng thành đóng vai trò rất quan trọng ko như phiên bản truớc, ở phiên bản nì muốn đánh vỡ tường thành cấp cao thật khó khăn, nên tỉ lệ bảo vệ tăng lên nhiêu, và tường thành càng cao thì số quân của đồng mình đóng quân càng dc nhiêu. giờ tuờng thành cũng có thông số như máu, damage, độ chính xác .v.v
NHỮNG VẤN ĐỀ MỚI TRONG PHIÊN BẢN 0.3.2 IKARIAM NÀ Tngthnh

6_Cuớp bóc: giờ quân đội có sắp xếp theo đội hình khi công thủ, một số quân bắn đạn , cung .v.v. là có số đạn duợc dảm, khi bắn hết là sẽ thay đạo quân khác vào vị trí, cái nì nó ko cho mình tự sắp xếp đội hình mà nó sắp đặt sẵn, ví dụ như phalax công ở hàng 1, ném đá có thể ở hàng 1 hoặc hàng 2, xạ thủ thì công ở hàng 2, xe ram, cẩu đá, pháo binh là công ở hàng 3.... ở từng ô thì có giới hạn luợng quân đó nha, như ở hàng đầu là 30 lính 1 ô, ở hàng 2 xạ thủ chỉ dc 7 chú 1 ô, còn ở hàng 3 thì ram chỉ dc 6 cái 1 ô thôi đó. chính vì vậy luợng đánh nhau sẽ có nhiêu cái mới bất cập hơn
NHỮNG VẤN ĐỀ MỚI TRONG PHIÊN BẢN 0.3.2 IKARIAM NÀ Vong3

cho quân đi nhiều cũng ko dc gì hic hic

7_Quân lính: ở phiên bản này cả thủy quân lẫn bộ binh đều có thay đổi thông số, và luơng có thay đổi, cái nì mọi nguời vào xem nhé, quân giờ có cả đạn duợc, dùng hết đạn là sẽ lui ra để cho quân mới có đạn vào đó. và nghe nói là ở phiên bản này tàu ngầm chỉ bị tàu ngầm đánh thôi chứ các tàu khác hem đánh dc tàu ngầm thì phải, vì nó ở duới đáy, còn các thuyền khác ở trên mặt nuớc hahhaha Laughing

không bít còn cái gì nữa hem, nếu còn mình sẽ post thêm, hoặc các bạn thấy thiếu gì thì vào đưa lên cùng nha

ht2215
Admin

https://ikariam-asw.forumvi.com

- Similar topics